_(314 - x) - 42 = 0
để hiệu = 0 thì 2 thừa số = nhau
Vậy x = 314 - 42 = 272
_540+(345-x)=740
345 - x = 740 - 540 = 200
x = 345 - 200 = 145
_(x-72) :36=418
x - 72 = 418 * 36 = 15048
x = 15048 + 72 = 15120
_2010*(x-14)=0
Để tích = 0 thì tối thiểu 1 thừa số là 0
Vậy x = 14
_(x-2)*(x-4)=0
x=4
_114-(x-47)=0
x = 47
_7272:(120x -91)=12
120x - 91 = 7272 : 12 = 606
120x = 606 + 91 = 697
x = 697 : 120 = 5,80...................